แต่จะรบกวนให้เค้าซีลถุงมาให้เลย เก็บได้ประมาณ 15 วันจ้า

1 กิโลกรัม (10 ขีด) ราคากิโลกรัมละ 240 บาทจ้า (ยังไม่รวมค่าส่งทาง ปณ.)

และค่าส่งแบบ 2 กิโลกรัม 140 บาท (ตกขีดละ 7 บาท)

*********************************

บีจังจะให้เค้าแพ็คถุงละ 300 กรัม = 100 บาทจ้า (ประมาณ 50 ลูกได้จ้า)

ค่าส่งแบบพัสดุ

1 - 2 ถุง = 35 บาท

3 - 4 ถุง = 50 บาท

5 - 6 ถุง = 65 บาท

ค่าส่งแบบลงทะเบียน

1 - 2 ถุง = 55 บาท

3 - 4 ถุง = 70 บาท

5 - 6 ถุง = 85 บาท

**********************************

สำหรับคนที่อยากสั่งเป็น 1 กิโลกรัม = 310 บาท

บีจังจะให้เค้าแพ็คถุงละ 500 กรัมน่ะค่ะ จะได้ยืดอายุการเก็บหน่อย ก็จะได้ 2 ถุง

ค่าส่งแบบพัสดุ = 35 บาท

ค่าส่งแบบลงทะเบียน = 65 บาท

***********************************

สำหรับกล้วยหินฉาบ เนื่องจากมีหลายยี่ห้อมาก ๆ เลยอ่า บีจังเลยฝากห้เค้าซื้อให้หน่อยจ้า บีจังยังไม่เคยเห็นหน้าตา และความอร่อยน่ะค่ะ แต่อยากกินอ่า

ถุงละ 55 บาท มี 2 รสให้เลือกจ้า รสเค็ม กะ กรอบแก้ว (หรือรสหวาน)

***********************************

ลูกหยี ห่อละ 60 บาท (เป็นของปัตตานี) แต่นิยมขายกันมากในสนามบินอ่าค่ะ เค้าบอกว่าห่อเล็กมาก ๆ เป็นแบบคลุกน้ำตาล

ลูกหยีแบบฉาบ และทรงเครื่อง (เป็นของยะลา) ห่อละ 150 บาท น้ำหนักประมาณ 3 ขีดจ้า

***********************************

รับโอนเงินถึงวันศุกร์ที่ 10 กันยายน 2553 ก่อน 6 โมงเย็น

โทรสั่งของเช้าวันเสาร์ที่ 11 กันยายน 2553 ทางร้านค้าทำเสร็จและส่งให้ได้วันอังคาร 14 กันยายน 53

บีจังได้รับของ วันพฤหัสบดีที่ 16 กันยายน 2553

ส่งของได้วันศุกร์ที่ 17 กันยายน 2553 จ้า

ปล. เราจะให้เค้าทำปั้นสิบให้เราสด ๆ ใหม่ ๆ เลยน่ะค่ะ แบบคราวที่แล้วจ้า เลยต้อง order ของก่อน
บีจังจะสั่งแค่พอกับจำนวนน่ะค่ะ ไม่ได้มาตุนไว้ และไม่ได้สั่งเผื่อน่ะ
คุณบีคะ ขอถามหน่อยค่ะ
พอดีงงๆ

เห็นด้านบนเขียนว่ากิโลละ 240 บาท
1 กิโลกรัม (10 ขีด) ราคากิโลกรัมละ 240 บาทจ้า (ยังไม่รวมค่าส่งทาง ปณ.)
และต่อมาบอกว่ากิโลละ 310 บาท

ตกลงกิโลละเท่าไหร่กันแน่หรอคะ งงอ่ะ
  • ชอบ

ความคิดเห็นที่ : 1

คุณบีคะ ขอถามหน่อยค่ะ
พอดีงงๆ

เห็นด้านบนเขียนว่ากิโลละ 240 บาท
1 กิโลกรัม (10 ขีด) ราคากิโลกรัมละ 240 บาทจ้า (ยังไม่รวมค่าส่งทาง ปณ.)
และต่อมาบอกว่ากิโลละ 310 บาท

ตกลงกิโลละเท่าไหร่กันแน่หรอคะ งงอ่ะ

โดย : SoDAGifT [ 2010-09-01 15:24:56 ] 192.168.9.114, DELETE แจ้งลบคำตอบ

อ้อ โทษทีจ้า กิโลกรัมละ 240 บาท คือ ต้นทุนที่บีจังซื้อมารอบที่แล้ว แต่ค่าส่งเค้าคิดต่างหากจ้า คราวที่แล้วเค้าคิด 140 บาท ส่ง EMS บีจังเลยเอามาเฉลี่ยขีดละ 7 บาท

ถ้ามาแบ่งถุงซีลละ 300 กรัม ต้นทุนจะเพิ่มค่าส่งขึ้นมาจ้า คราวที่แล้วบีจังแบกรับค่าส่งเอง เพราะทางที่ส่งมา เค้าก็ไม่แน่ใจว่าค่าส่งเท่าไรอ่า และบีจังอยากกินด้วย เลยหาคนร่วมแชร์ จะได้รีบสั่งเค้ามากินจ้า

  • ชอบ
:001: :001: น่ากินนนนนนนนนนนนน เชียร์ๆๆๆๆๆ
  • ชอบ

ความคิดเห็นที่ : 3

น่ากินนนนนนนนนนนนน เชียร์ๆๆๆๆๆ

โดย : mizzie [ 2010-09-01 15:54:32 ] 117.47.172.27 DELETE แจ้งลบคำตอบ

แต่เค้าอยากกิน "โรตีกรอบ" อ่า มายั่วน้ำลายซะงั้น แล้วก็จากไป อิจฉาคนอยู่ยะลา ได้กินแต่ของอร่อย ถ้าได้กลับไปเอาของฝากติดไม้ติดมือมาฝากบ้างน๊า

ใครสนใจลองแว๊ปเข้าไปดูน่ะค่ะ http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=nanalady&id=474647 เป็นงานศิลปะสวยงามม๊าก ๆ แม่ค้าก็น่ารักด้วยอ่า งานศิลป์จ้า

  • ชอบ
คุณบีถ้าสั่งแล้วให้เค้าส่งมาบ้านโซเลยได้มั้ยอ่ะหรือว่าถ้าอยู่ใกล้ๆโซไปเอาเองก็ได้ (อยู่ยะลาอ่ะจ้า) อยากกินเหมือนกันนะเนี่ย...
  • ชอบ

น้ำพริกเผาโบราณอร๊อย...อร่อย จากราชบุรีจ้า

100 กรัม = 30 บาท

500 กรัม = 145 บาท

1 กิโลกรัม = 280 บาท

ส่งเฉพาะ EMS กะ ลงทะเบียนเท่านั้นน่ะค่ะ เพราะตำกันสด ๆ ไม่ใส่สารกันบูด พอได้รับแล้ว รีบนำเข้าตู้เย็นเลยน่ะ

มีคนเอาน้ำพริกเผามาให้กินจ้า อร่อยสุด ๆ ปกติเป็นคนไม่กินน้ำพริกน่ะ พอกินแล้วรสชาดกำลังดี ไม่เผ็ดมาก หวานน้อย เอามาคลุกกะข้าว กินกะแตงกวา หรือคลุกไข่เจียว ไข่ดาว ก็เข้ากั๊น...เข้ากัน คนกินมังสวิรัติก็กินได้น๊า

ใช้วัตถุดิบอย่างดี เหมือนทำกินกันเองในครอบครัว ที่สำคัญใช้ตำด้วยครกหินอีกต่างหาก พอเปิดถุงมาน่ะ ห๊อม...หอม พี่ชายนั่งกินทุกวัน วันละขีด เด๊ยวนี้ไม่ต้องทำไรยุ่งยากอ่า ไข่เจียวฟอง และตักน้ำพริกให้ขีด เอามาคลุกข้าวตอนร้อน ๆ น่ะ อะไรมาแลกก็ไม่ยอม

บีจังลองเอามาใส่ข้าวผัด, กระเพรา, ต้มยำ, ยำ, ทาขนมปัง, คลุกข้าวกินคู่กับแตงกวากรอบ ๆ เย็น ๆ, กินคู่กะไข่เจียว ไข่ดาว เมนูกินง่าย ๆ ในวันสบาย ๆ

ปล. สั่งได้เลยจ้า มีของพร้อมส่ง สำหรับคนที่สั่งรอบนี้ไปแล้ว รอบหน้าสั่งขั้นต่ำ 1 กิโลกรัม บีจังสามารถใส่หมูสับ หรือกุ้งแห้งได้น่ะ (เพิ่มตังค์นิดหน่อย) / หรือจะขอเผ็ดกว่านี้ เค็มกว่านี้ ได้จ้า (อันนี้ไม่เพิ่มตังค์)

บอกคำเดียวว่าพลาดไม่ได้ ให้เพื่อนบ้านชิมกัน ติดใจกันทุกคน บางคนบอกว่า กับข้าวมันเลี่ยน ๆ จืดไป นึกถึงน้ำพริก ก็มากดกริ่งหน้าบ้านถามว่า น้ำพริกมีไหม ขอซื้อสักกระปุก

  • ชอบ
ปิดกระทู้จ้า เจอกันที่ http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=nanalady&id=475536 นี้น่ะ
  • ชอบ